Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ภารกิจสอนภาษาอังกฤษ ม1 ขอคำแนะนำหน่อยครับเริ่มยังไงดี  

สวัสดีครับ ชาวห้องสมุด กลุ่ม ห้องเรียนภาษาอังกฤษ  วันนี้ได้รับภารกิจให้สอน ภาษาอังกฤษ ม 1 ให้เด็กครับ ภาษาอังกฤษ ผมก็อ่อนมากแต่ก็คิดว่าไปหาหนังสือมาทบทวนแล้วน่าจะพอสอนได้ ผมคำถามแบบนี้ครับ

1. เดี่ยวยนี้เข้าใช้หนังสืออะไรสอน ภาษาอังกฤษ ม 1 กันครับ
2. ผมจะไปหาซื้อที่ไหนและมีหนังสือแนะนำมั้ยครับ
3. ถ้าผมจะสอนศัพท์ วันละ 5 คำให้เด็ก จะมีประโยชน์ มั้ย คิดเล่นๆให้ท่องไป จดจบ ม6  1  ปี = 365  x 5 = 1,825 คำ 6 ปี จนจบม  6 ก็จะได้ ศัพท์ 10,950 คำ มันจะมีประโยชน์ มั้ยครับ :>
4.แล้วจะทำยังไงไม่ให้เด็กเบื่อการท่องศัพท์ละครับ

รบกวนเพือนให้คำแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับผม :>

จากคุณ : pongplus
เขียนเมื่อ : 27 ก.ย. 53 22:06:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com