Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ว่าด้วยเรื่องของ instead  

The challenges of my expedition, which I had long imagined to be battle with lions and serpants and the conquest of perilous canyons, proved instead to consist of heroic battles with mosquitoes, sunburn, and broken equipment.

จากประโยคข้างต้น ผมสงสัยว่า ตัว instead ที่เป็น adverb นั้นไปขยายอะไรเหรอครับ?
จากที่ผมเข้าใจ มันควรจะขยาย prove แต่พอแปลแล้วมัน งงๆครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยบอกผมทีครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : Hibino Mirai
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 53 22:28:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com