Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำปริญญาโทสาขาการแปลของ 2 สถาบันนี้ทีค่ะ  

ตอนนี้กำลังลังเลว่าจะสมัคร
1.ศศ.ม. (ภาษาและวัฒนธรรมเพื่อการสื่อสารและการพัฒนา)
วิชาเอกการแปล ที่ ม.มหิดล

2.ศศ.ม. (การแปล) ของธรรมศาสตร์

แนวการสอบเข้าการแปลของธรรมศาสตร์ เราพอทราบมาบ้างแล้ว

แต่ของมหิดลนี่ไม่ทราบเลยค่ะ มีใครพอจะแนะนำได้บ้างมั้ยคะ

อีกอย่างถ้าจะเลือกเรียนการแปลระหว่างสองที่นี้ เน้นนะคะว่าสองที่นี้เท่านั้น

ควรเลือกเรียนที่ไหนดีคะ อยากทราบสไตล์การสอนของอาจารย์น่ะค่ะ

หลายท่านอาจตอบว่าการแปลจริงๆไม่ต้องเรียนก็ได้ แต่เราอยากเรียนน่ะค่ะ

คิดว่าชอบ แต่ไม่ได้มีพรสวรรค์หรือเก่งขนาดที่จะทำได้โดยไม่ต้องมีใครคอยแนะ

ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : CleoZanetta
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 53 17:37:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com