Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

..-**-..-**-..-**-..-**-..ชวนชาวหนอนฟื้นคืนชีพ เอ้ย!มาตั้งโจทย์อ่านท้าลมหนาวข้ามปีกันค่ะ..{แตกประเด็นจาก K9751923}

..-**-..-**-..-**-.. ชวนมาอ่านหนังสือทะลุปีเสือถึงปีกระต่ายค่ะ..-**-..-**-..

ระยะเวลาการอ่าน : 3 เดือน (ตามประเพณี เริ่มเวลาเที่ยงคืนของวันที่ 1 พฤศษจิกายน ถึงเวลาเที่ยงคืนของวันที่ 31 มกราคม)

เผื่อว่าจะมีคนงบน้อยไม่รู้จะไปไหนช่วงปีใหม่ อ่านหนังสืออยู่บ้าน ไม่ก็อ่านหนังสือเฝ้าออฟฟิส (อิอิ) จะได้มารีวิวกันค่ะ

สิ่งที่กำลังกระหายขอระดมความคิด

1. ชื่อซีซั่นนี้ค่ะ (จะแหวกแนวเป็นเกาหลี หรือจะอินเลิฟตามใบไม้เปลี่ยนสีก็ไม่ว่ากันค่ะ)

2. โจทย์ (จะเก่า จะนาน จะขอแก้มือ ก็เอามากองๆ รวมกันได้เลยค่ะ เดี๋ยวเอามาขยี้กันใหม่)

3. ขอทำเนียบหนอนอ่านหนังสือกันหน่อยนะคะ ขอแค่ชื่อเล่นค่ะ อายุคง...อืม ไม่ต้องก็ได้มั๊งคะ (หรือจะรวมด้วยกัน?!?!)

4. ที่ขาดไม่ได้เลย... กรรมการค่ะ (กระซุก กระซุก) มีใครจะมาช่วยตูนเป็นเจ้ามืออีก 2 คน (ตามธรรมเนียม) ไหมคะ

5. งานหนังสือมีวันที่ 21 - 31 ตุลาคมนะคะ ตูนจะพยายามรวบรวมโจทย์ให้ได้ประมาณวันที่ 15 หรือ 16 จะลิสต์มาเป็นหางว่าวให้ค่ะ

6. ไม่ต้องโด๊ปซุปไก่นะคะ เดี๋ยวจะอ่านกันมันส์จนดึกๆ ดื่นๆ ประมาณค้าวคาวเข้าสิง...

สำหรับผู้อ่านคนใหม่ สงสัยตรงไหนทิ้งคำถามที่นี่ได้เลยค่ะ

แตกประเด็นก่อนเดี๋ยวกระทู้จะด๋อยดับเบิ้ลเดี้ยงอีก

จากคุณ : ColdOut
เขียนเมื่อ : วันเกิด PANTIP.COM 53 13:39:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com