Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กลุ้มใจจัง ทำ IS เป็นภาษาอังกฤษ

กำลังเรียน ปริญญาโท บริหารธุรกิจอยู่ค่ะ แต่เลือกทำ IS ช่วงนี้อยู่ในช่วงการเสนอหัวข้ออยู่ อาจารย์แนะนำอยากให้ทำ IS เป็นภาษาอังกฤษ ทั้งๆที่หลักสูตรเป็นภาษาไทย เลยตัดสินใจทำเป็นภาษาอังกฤษตามคำแนะนำของอาจารย์ เนื่องจากอาจารย์เห็นว่า ตอนปริญญาตรี เรียนหลักสูตรนานาชาติ มาถ้าทำเป็นภาษาอังกฤษ อาจจะได้ใช้เรียนต่อ ก็จะเป็นผลดี

แต่ไม่มั่นใจเลยค่ะ มีใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างคะ เพื่อนๆ ทุกคนทำภาษาไทยกันหมด แต่เลือกที่จะทำภาษาอังกฤษ มันยากเกินไปหรือป่าวคะ grammar ก็ไม่ได้ดีอะไรเลย กลุ้มใจจังค่ะ แต่ก็พยายามมาก

จากคุณ : mongtan
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 53 18:56:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com