Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องใหม่ค่ะเพิ่งเป็นสมาชิกขอคำแนะนำการเรียนต่อป.โทธุรกิจระหว่างประเทศ

ขอคำแนะนำค่ะเรียนต่อโทค่ะ ปัจจุบันทำงานสายเรือเป็นcustomer service exportค่ะ ทำมาสองปีแล้ว อยากจะเรียนต่อภาคพิเศษ ตอนแรกสนใจสาขาโลจิสติกส์  ต่อมาก็คิดว่าอยากเรียนธุรกิจระหว่างเทศ(ป.ตรีจบธุระกิจระหว่างประเทศ)คนใกล้ตัวไม่ค่อยมีใครเรียนต่อโท แม้แต่ที่ทำงาน จึงไม่มีคนให้คำปรึกษาต้องหาข้อมูลเอง อยากถามพี่ๆดังนี้ค่ะ
1.เรียนธุรกิจระหว่างประเทศที่ไหนดีค่ะ  ไม่เก่งภาษาค่ะ แต่ตอนนี้เรียนพิเศษเพิ่มเติมอยู่ค่ะ
2.ดูข้อมูลจากเว็บเห็นหลายๆที่เป็นภาคอินเตอร์แล้วเราจะพัฒนาตัวเองทันไหมที่จะเข้าเรียน
3.มีปมด้อยด้านภาษาค่ะอยากเก่งกว่านี้เพื่อลบปมด้อย เราควรทำอย่างไรดีค่ะ
4.มีที่แนะนำที่เรียนภาษาไหมค่ะ

ปล.ปัจจุบันอายุ25ค่ะ  เขียนกระทู้เป็นครั้งแรก ถ้าเขียนอะไรผิดพลาดไปหรืองงๆก็ขอโทษด้วยนะค่ะ

จากคุณ : TAESONG_L
เขียนเมื่อ : 17 ต.ค. 53 14:57:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com