Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยาถามเรื่องเกี่ยวกับการเรียนควบ ม.รามค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะค้่า (: ติดต่อทีมงาน

คือหนูสนใจจะเรียนคณะมนุษย์ศาสตร์ เอกภาษาอังกฤษเพิ่มเติมค่ะ ... แต่ตัวเองไม่ใช่คนเก่งภาษาอังกฤษมาก แต่คิดว่าอยากเพิ่มความสามารถทางด้านนี้
และถ้าได้ปริญญามาอีกใบก็จะเป็นการดีกับตัวเอง

จึงอยากถามว่าถ้าไม่ได้เก่งมาก แค่พอเอาตัวรอดได้ ไปเรียนคณะนี้ของม.รามจะมีปัญหามากมั้ยคะ ?
และการลงเรียนที่ราม ก็มีห้องเรียนได้เข้าเรียนได้ตามปกติใช่ไหมคะ หรือเขาจะมีหนังสือมาให้อ่านเองอย่างเดียว

และข้อสุดท้ายคือ เข้าไปในเวปไซต์ของรามแล้ว เห็นกำลังเปิดให้สมัครภาคเรียนที่ 2 อยู่ หนูสามารถสมัครได้เลยหรือเปล่าคะ
หรือว่าต้องรอสมัครเข้าในภาคเรียนที่ 1 ของปีหน้า ตามระบบมหาวิทยาลัยอื่น

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ (:

จากคุณ : ฟากฟ้าไกล ~
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 53 12:22:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com