Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มหาลัยทั้ง3แห่งนี้ แห่งไหนน่าเรียนสุดครับ ติดต่อทีมงาน

คือตอนนี้ผมเรียนอยู่ ม.6 ครับ
เลยวางแผนไว้ว่าจะเรียนต่อในคณะวิศวะคอม ไม่ก็บริหาร
ม.ที่ผมเล็งไว้ก็มี3ที่นี้อะครับ เลยอยากลองถามเพื่อนๆพี่ๆดู
เพราะบางครั้งผมบอกกับเพื่อนว่าจะต่อ ม.มหานคร แต่เพื่อนก้บอกว่าเรียน ม.กรุงเทพไม่ดีกว่าหรอ แล้วพอบอกว่า ม.กรุงเทพ มันก็ดันบอกผมว่า เรียนม.รังสิตไม่ดีกว่าหรอ -*- งงครับ ก็เลยไม่รู้ว่าจะเอายังไงดี
เพราะตอนแรกที่ผมสนใจม.มหานครก้เพราะเห้นภาพบรรยากาศในรั้วมหาลัยทางเว็บแล้ว ก็น่าเรียนดี ส่วนม.กรุงเทพ กับม.รังสิตนี่ยังไม่ค่อยได้เห้นบรรยากาศสักเท่าไหร่ แต่ก็เป็นม.ที่มีชื่อเสียง ผมก็เลยยังตัดสินใจไม่ถูก
เลยอยากให้ลองเสนอความคิดเห้นกันดูอะครับ
อ่อ แนะนำม.อื่นด้วยก็ได้นะครับ แต่ขอ ม. ที่มีบรรยากาศดีดีอะครับ
อ่อ ๆ เกือบลืม แล้วถ้าระหว่าง3มหาวิทยาลัยนี้ ถ้าจบออกมา(ไม่ว่าได้เกียตินิยมหรือไม่) ม. ไหนมีบริษัทหรือองค์กรที่ดึงตัวนักศึกษาเข้าไปทำงานมากกว่ากันอะครับ >3< แต่อันหลังนี่ไม่เน้นเท่าไหร่ เพราะคนๆนึงคงไม่ได้เรียนทั้ง3ม. ละค่อยมาเปรียบเทียบหลอกเนอะ แห่ะๆ

จากคุณ : cakekissing
เขียนเมื่อ : 21 ต.ค. 53 20:04:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com