Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เป็นไปได้ไหมที่ CU TEP ผลคะแนนผิด??? ติดต่อทีมงาน

รบกวนปรึกษานิดนึงครับ เนื่องจากผลคะแนน CU TEP ของผมพึ่งออกหมาด ๆ และกำลังช็อคกับคะแนนที่ออกด้วย
ก่อนอื่นผมขอบอกก่อนว่าผมยังไม่เคยสอบ CU TEP มาก่อน ครั้งนี้เป็นครั้งแรก แต่ก่อนที่ผมจะไปสอบ ผมอ่านหนังสือ CU TEP ของจุฬา ทำจบไป 3 parts
แต่ละ part ผมได้ listening ไม่ต่ำกว่า 22/30 reading ไม่ต่ำกว่า 35/60 และ writing ไม่ต่ำกว่า 12/60
บวกลบกันไปในแต่ละ part โดยผมคะแนนรวมของผมทั้ง 3 parts ไม่เคยต่ำกว่า 70 คะแนน
แต่เมื่อผมไปสอบจริง ผมพบว่า reading ง่ายกว่าหนังสือที่เคยลองทำ คิดว่าต้องได้เยอะแน่ ๆ อย่างน้อยก็ 40 หล่ะ
listening ก็เหมือนทุก ๆ ครั้งที่ผมลองทำในหนังสือ คือมีข้อที่ไม่แน่ใจไม่เกิน 5 ข้อ
writing รู้สึกว่าพอทำได้ ซึ่งคิดว่าทำได้มากกว่าในหนังสือนิดหน่อย แต่ part นี้ผมไม่หวังมากครับ เพราะผมรู้ว่าผมไม่แม่น grammar
พอสอบเสร็จ ผมก็คิดว่าผมน่าจะได้ 70 อัพพอ ๆ กับตอนที่ทำในหนังสือแน่ ๆ และคิดว่าอาจจะได้มากกว่าทุกครั้งที่ทำในหนังสือด้วย เพราะคิดว่าทำ reading ได้

แต่พอคะแนนสอบออกมา ผมได้คะแนนรวม 53 คะแนน ช็อคมากครับ โดยเฉพาะ part listening และ reading ซึ่งผมทำคะแนนได้แค่ 13/30 และ 26/60
เพราะ listening ถือว่าเป็นตัวเก็บแต้มของผมอยู่แล้ว แต่ครั้งนี้คะแนนออกมาน้อยมากจนน่าตกใจ ส่วน reading ก็น้อยกว่าที่คาดไว้มาก

ผมเลยอยากขอปรึกษาทุก ๆ ท่านว่าพอจะเป็นไปได้ไหมที่คะแนนจะออกมาผิด และผมควรทำอย่างไร เพื่อที่จะสามารถตรวจสอบคะแนนของผมได้
หรือใครเคยเจอประสบการณ์คล้าย ๆ กันลองเล่าสู่กันฟังบ้างครับ
รบกวนด้วยครับ...

จากคุณ : memee
เขียนเมื่อ : 27 ต.ค. 53 13:48:22 A:61.19.88.129 X: TicketID:200981

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com