Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากต่อมหาลัยสาขา วรรณคดีอังกฤษ ค่ะ ^^ แนะนำหน่อย ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ อยู่ ม.6 ค่ะ คืออยากจะถามว่า ถ้าจะเรียนมหาวิทยาลัย สาขาวรรณคดีอังกฤษ นี่ต้องรอแอดอย่างเดียวใช่มั้ยคะ? ไม่มีสอบตรง เข้าใจถูกหรือเปล่า?

แล้ว สาขาเนี้ย มีที่ เกษตร กับ ธรรมศาสตร์ เท่านั้นหรือเปล่าคะ มีที่อื่นเปิดสอนสาขานี้โดยตรงอีกหรือเปล่า จะรัฐ จะเอกชนก็ได้ค่ะ

แล้ว...อย่างที่เกษตรเนี่ย คือ หนูเห็นว่ามันมีคณะมนุษย์ศาสตร์ สาขาวรรณคดีอังกฤษให้แอดเลย ..
เอ...แต่ว่า ในโปรแกรมคิดคะแนนแอดของเด็กดี บอกว่าเอาแพทภาษาเยอรมัน อันนี้ข้อมูลถูกต้องมั้ยคะ -  -'' ไม่ได้เรียนเยอรมันเสียด้วยสิ

แต่ของธรรมศาสตร์หนูไม่เห็นสาขานี้ให้เลือกแอดค่ะ ..คือ หนูต้องเลือกแอดยังไงหรือคะ ถ้าจะต่อสาขานี้ในธรรมศาสตร์ รบกวนแนะนำทีค่ะ

ปล. ถ้าแกรมม่าด้านการเขียนไม่ค่อยดี จะไปหัดเอาตอนเรียนเลย ทันมั้ยคะ
หรือต้องมีพื้นฐานแน่นก่อนไปเรียนพอสมควร
เรื่องแปลไม่กลัวค่ะ อ่านบ่อย แต่เรื่องเขียนนี่แกรมม่ายังสับสนมั่วอยู่เลย..กำลังพยายามปรับปรุง ^^

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^

จากคุณ : renior
เขียนเมื่อ : 17 พ.ย. 53 23:28:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com