Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องย้ายมหาลัยค่ะ เรียนไม่จบสักที เครียดมาก T^T ติดต่อทีมงาน

รบกวนสอบถามผู้รู้ค่ะ

ตอนนี้เราเรียนที่ราม. คณะมนุษย์ศาตร์ เอกอิ้ง เหลือตัวเดียวค่ะ คือ EN 405
เข้าห้าปีครึ่งเข้าไปแล้ว เฉพาะที่เหลือวิชานี้เสียเวลามาจะสองปีแล้วค่ะ T^T
เครียดมากไม่ผ่านสักที จึงอยากจะสอบถามดังนี้

1.ถ้าเราอยากจะย้ายมหาลัย สามารถย้ายได้หรือเปล่าคะ(พ่ออยากให้ย้ายแล้วค่ะ )
2.เราสามารถย้ายหน่วยกิตที่เราสอบที่รามไปที่มหาลัยที่ย้ายได้ทั้งหมดหรือเปล่าคะ แล้วสอบแค่ตัวเดียวที่เหลือ หรืออาจจะเรียนของมหาลัยนั้นเพิ่ม แต่ไม่มากและใ้ช้เวลาเรียนไม่นาน ประมาณเทอมเดียวอ่าค่ะได้หรือไม
3.แล้วถ้าสามารถย้ายได้ มีมหาลัยที่ไหนบ้างคะที่เปิดรับแบบย้ายหน่วยกิตได้ทั้งหมด (ไม่เกี่ยงคะว่า จะเป็น มหาลัยไหน หรีือจะเป็นเอกชนก็ตามมีที่ไหนรับบ้างคะ) ใครมีข้อมูลรบกวนด้วยนะคะ หรือชี้ทางก็ได้จะไปสอบถามที่มหาลัยนั้น ๆ อีกทีค่ะ

สุดท้ายอยากจะได้คำแนะนำจากเพื่อน ๆ พี่ ๆ ช่วยชี้แนะด้วยค่ะ มืดแปดด้่านจริง ๆ และท้อมาก

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : เดอิดาระภรรเมียโทบื
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 03:29:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com