Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครจบปรัชญายกมือขึ้น(ทำไมเค้าว่าเรียนเอกนี้แล้วจะหลุดโลก) ติดต่อทีมงาน

พอดีกำลังจะไปเรียนโทปรัชญาอ่ะค่ะ เห็นหลักสูตรแล้วน่าเรียนดี แต่เคยได้ยินมาว่าเรียนเอกนี้แล้วจะหลุดๆ ขาดๆ เกินๆ พูดไม่รู้เรื่อง จริงหรือเปล่าคะ แต่ดิชั้นก็ Don't care อยู่แล้ว แต่อยากทราบว่าทำไมเขาถึงเปรียบเทียบคนที่เรียนจบเอกปรัชญามาแล้วจะเป็นอย่างนั้น ใครที่เรียนจบปรัชญามาช่วยไขข้อข้องใจให้ทีค่ะ แล้วอยากทราบว่าก่อนเรียนเอกนี้กับหลังเรียนเอกนี้ความรู้สึกว่าตัวเองเปลี่ยนแปลงไปทางด้านใดบ้าง เช่นระบบความคิด นิสัย การวางตัว สมอง ไรแบบนี้อ่ะค่ะ **ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยแชร์ประสบการณ์นะคะ

จากคุณ : นาตาชาอิดิเตอร์
เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 53 21:16:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com