Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^^ ป.ตรี ใบที่ 2 (รามคำแหง) จะจบเร็วที่สุด กี่ปีค่ะ ^^ ติดต่อทีมงาน

1)) เรียนจบ ปริญญาตรีมาแล้ว จากสถาบันอื่น ที่ไม่ใช่รามแหงค่ะ
แต่ว่าต้องการเรียน ปริญญาตรีอีก 1 ใบ ในคณะศึกษาศาสตร์  คือไปดูมาแล้วว่า เอกที่เราต้องการเรียนนั้น มี 128 หน่วยกิต และสามารถเทียบโอนได้ประมาณ 50 หน่วย  แบบนี้จะต้องใช้ระยะเวลาเรียนเท่าไหร่ค่ะ (กี่ปี) ถึงจะจบได้อย่างเร็วที่สุด  (อันนี้แบบเข้าเรียนสม่ำเสมอ)
v
v

2)) และถ้าไม่เข้าเรียนเลย ถึงเวลาไปสอบเท่านั้น  จะทำได้ไหมค่ะ แบบว่าดูทางออนไลน์ เทปย้อนหลัง (แล้วเทปย้อนหลังนั้น  มีทุกๆ รายวิชา ทุกคลาส เลยหรือเปล่าค่ะ  บรรยากาศเหมือนกันเป๊ะ เหมือนตอนเข้าเรียนใน คลาส หรือไม่)

ปล. การเรียนที่ราม เราจะเอาหนังสือมาจากไหนค่ะ อาจารย์จะแจกให้ หรือว่าอาจารย์แนะนำให้อ่านเล่มนี้ เล่มนั้น แล้วไปซื้อเอง รวมทั้งชีทสรุปต่างๆ

ขอบคุณมาก ๆ ๆ ๆ  นะคะ ^^

จากคุณ : ^.KitTy_TC.^
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 54 23:36:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com