Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ภาษาอังกฤษเข้าขั้นโคม่า ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

กำลังดูที่เรียนและอยากให้ภาษาอังกฤษของตัวเองคืนชีพขึ้นมาอีกครั้ง เพราะร้างลาการสนใจมานานมากๆ พูดไม่ได้ คำศัพท์ก็รู้น้อย เขียนศัพท์ง่ายๆ ก็ผิด รวมๆ แล้ว ฟัง พูด อ่าน เขียน เด็กอนุบาลสมัยนี้น่าจะเก่งกว่าเยอะ

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ พอดีตอนนี้กำลังหาที่เรียนอยู่ค่ะ เพราะมีแพลนว่าชาตินี้อยากจะไปเที่ยวเมืองนอกกะเขาสักครั้ง แต่ติดที่ภาษาห่วยมากๆ

ตอนนี้คืออยากจะเรียน เพื่อปรับพื้นฐานใหม่หมด ควบคู่กับการอ่านหนังสือค่ะ ขอคำชี้แนะด้วยค่ะ

หมายเหตุ ตอนนี้เล็งที่เรียนคือ เอยูเอ, แอ๊กเซล สีลม (ใกล้ที่ทำงานค่ะ)หรือไม่ก็ ไอจีเนียส เซ็นทรัลลาดพร้าว (ค่อนข้างไกล หากเรียนในวันปกติ แต่อาจารย์ที่สอนก็พอรู้จักกัน)

อยากให้การตัดสินใจเลือกเรียนครั้งนี้เป็นอะไรที่คุ้มค่าค่ะ เพราะค่าเรียนแพงมากเหมือนกัน

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : เส้นขอบฟ้าลายสีรุ้ง
เขียนเมื่อ : 10 ม.ค. 54 11:16:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com