Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

....กำลังจะสอบ TOEIC ค่ะ ขอวิธีการเตรียมตัวสอบและเนื้อหาที่ใช้สอบอย่างละเอียดค่ะ (แจกกิ๊ฟนะคะ) กังวลมากๆ ค่ะ.......... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ สมาชิกพันธ์ทิพย์ที่น่ารักทุกๆ ท่าน
(วันนี้น้องสาว Ounslanbongเองค่ะ)

ตอนนี้ดิฉันกำลังจะสอบ TOEIC ก็จะสอบประมาณเดือน พ.ค.ค่ะ

แต่ก็เพราะทำงานอยู่ด้วย จะเหนื่อยและไม่ค่อยมีเวลาอ่านหนังสือค่ะ

และรู้สึกกังวลกับการสอบครั้งที่สอง เนื่องจากสอบครั้งที่แล้ว

ได้คะแนน สองร้อยนิดๆ น่ะค่ะ เราต้องพยายามสอบให้ได้
450 ขึ้นน่ะค่ะ เพราะว่าทางบริษัทกำหนดไว้ค่ะ

รบกวนวิธีการทำข้อสอบ เนื้อหาที่จะใช้สอบ สัดส่วนและคะแนน

ว่า part ใดสอบอะไรบ้าง  รวมทั้งเทคนิคที่ใช้ในการทำข้อสอบค่ะ

แล้วแต่ละข้อควรใช้เวลาทำนานเท่าใดจึงจะเหมาะสม
(หากได้ข้อมูลแล้วจะให้ น้อง Ounslanbong เจ้าของล็อคอินติว

ให้อีกทีค่ะ ขอบคุณค่ะ)

ขอขอบพระคุณมากๆ ค่ะ

จะแจกกิ๊ฟนะคะ หากกิ๊ฟในเดือนนี้ของล็อคอินนี้หมด จะขอแจกกิ๊ฟในเดือน
ถัดไป

ขอขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ

จากคุณ : Ounslanbong
เขียนเมื่อ : 17 ม.ค. 54 22:10:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com