Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ ขอกำลังใจ ] ทำไมพยายามเท่าไหร่ ผลกลับเท่าเดิมคะ TT ติดต่อทีมงาน

ขออนุญาตแทนตัวเองว่า หนู นะคะ

หนูเครียดจังค่ะ พยายามทำแบบฝึกหัดภาษาอังกฤษ (error)
ทำตอนแรกได้ 25 เต็ม 50 พอทำครั้งที่สองก็ได้เท่าเดิม
บางที่ทำได้ 5 เต็ม 25  ตกอย่างรุนแรง

หนูรู้ว่าหนูเป็นคนขี้เกียจ แต่หนุก็พยายามอ่านแล้วโน๊ตลงสมุดเสมอ  พอทำเสร็จ ขอไหนผิดก็จะจดซ้ำ...

แต่ว่า Reading   Cloze test    Grammar   Vocabulary ทุกอย่างเลยแหละค่ะ
Grammar จะจำได้บางอัน
แต่ Cloze test  เต็มสิบได้สองบ้าง สามบ้าง  ถ้าพอดีครึ่งๆจะดีใจมากกกกก
บางที่แปลออกแต่ไม่รู้ว่าจะเลือกช้อยไหน แปลไม่ออกนี้รู้ผลอยู่แล้วแน่นอน

บางทีทำอาจารย์ที่โรงเรียนสอน อาจารย์ให้ทำข้อสอบไม่เก็บคะแนน
เพื่อนหนูก็ขอลอกหน่อย.. แอบมองบ้าง..  แต่ผลที่ออกมามันก็ได้เยอะกว่าหนู

เคยไปเรียนพิเศษที่คุณครูสมศรี จากที่แต่ก่อนโง่มากกก ออกเสียงก็ไม่กล้า ทำก็ลอกเพื่อน(นิสัยไม่ดี) ตอนนี้ปรับปรุงขึ้นมานิดหน่อย (นิดจริงๆ)

พอเข้ามาเล่นห้องสมุดนี้ แต่ก่อนหนูเคยไม่กล้า กลัวที่จะออกเสียงคุยกับอาจารย์ฝรั่ง
แต่ตอนนี้ถึงจะพูดไม่ได้แต่ชอบเข้าไปคุย อ.เขาจะงงๆ ฮ่าๆ ;)

พวกพี่ๆจะว่าหนูยังไงก็ได้นะคะ หนูอยากได้คำแนะนำ
ขอบคุณค่ะ

ปล.ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยด้วยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 01 ก.พ. 54 15:42:04

แก้ไขเมื่อ 01 ก.พ. 54 15:40:55

จากคุณ : Dxdiag
เขียนเมื่อ : 1 ก.พ. 54 15:39:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com