Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรียนศิลป์ภาษายังไงไม่ให้เพื่อนห้องวิทย์คณิต มาดูถูก ติดต่อทีมงาน

ผมเป็นเด็กม.4 สายศิลป์ภาษาจีนตอนนี้เรียนได้จะสอบปลายภาคแล้วครับ

เพื่อนห้องวิทย์ คณิต, ศิลป์ คำนวณ ชอบดูถูกเด็กศิลป์ภาษามากเลยครับ
ผมว่าเด็กศิลป์ภาษาที่จั้งใจเรียนเรียบร้อยก้มีเยอะแต่เพื่อนๆห้องวิทย์ชอบดูถูก
ไม่รู้จะพิสูจน์ ยังไงให้รู้ว่าเราก้ไม่ได้ด้อยกว่าเค้า

ที่ผมเรียนสายนี้เพราะผมอยากเป็นทูต อยากเข้ามหาวิทยาลัย ธรรมศาสตร์
วิทย์ คณิตถ้าตั้งใจผมก้เรียนได้ แต่มันไม่ไช่ทางแต่ทำไมต้องมาดูถูกสายภาษาด้วย อย่าหาว่าแต่เพื่อนๆเลยครับ อาจารย์นี่ยิ่งกว่าครับด่าเด็กศิลป์แหลกยิ่งเด็กภาษาไม่ต้องพูดถึง ทุกเช้า

จากคุณ : norrapat
เขียนเมื่อ : 6 ก.พ. 54 14:15:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com