Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นักท่องเที่ยวกลัวเราเลยไม่ได้ฝึกภาษา ติดต่อทีมงาน

ปัญหาตามหัวเรื่องครับ

ผมทำงานแล้ว แต่อยากฝึกภาษา บ้าง เลยจะไปหาคุย กับฝรั่ง ตัวเป็นๆ  ตัวเองก็คุยกระท่อนกระแท่น   แต่ก็พอไปได้  

แต่ฝรั่ง กลัวเราไปหลอกเค้า คือพอ เราเข้าไปทัก พี่หรั่งแกก็ ตั้งป่อมเลย

บอกไม่มีเวลา คุย   เพื่อนรอ  บางที่ เดินหนีเลย  แบบเริ่ม อายแล้วครับ ไม่รู้ จะเข้าไปคุยแบบใหน

อยากขอคำแนะนำ จากทุกท่าน ครับ ว่าควรเริ่มยังไง ดี

ปอ ลอ .... ผมไม่ไว้ หนวด นะครับ ดูแล้ว ไม่ใช่โจร แน่นอน  5555

จากคุณ : hebing
เขียนเมื่อ : 14 ก.พ. 54 08:41:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com