Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ขอคำปรึกษา และแนวคิด เกี่ยวกับ "วิทยานิพนธ์ระดับดุษฎีบัณฑิต" ครับ ไม่รู้ว่าเรื่องที่จะทำมันเหมาะสมหรือไม่++ ติดต่อทีมงาน

ผมอยากจะทำวิจัยเรื่องเกี่ยวกับ "การให้บริการ (ที่ไม่ใช่การบริการทางการแพทย์) ในโรงพยาบาลเอกชน" ครับ

ผมกำลังจะเรียน ป.เอก ด้านการจัดการนวัตกรรมท่องเที่ยว และการบริการ ครับ ไม่มีไอเดียเลยตอนนี้ว่าควรจะทำเรื่องอะไรดี จะทำเรื่องการท่องเที่ยว ก็มีงานวิจัยค่อนข้างเยอะแล้ว (ถึงแม้ว่าเรื่องการท่องเที่ยวมีอีกหลายเรื่องให้วิจัยก็ตาม) พอลองมาค้นดูธีสิสในอินเทอร์เนท พบว่าเรื่องเกี่ยวกับ "การให้บริการในโรงพยาบาลเอกชน" ไม่มีเลย ผมเลยมองว่าปัจจุบันโรงพยาบาลเอกชนแข่งขันกันอย่างแรง เลยว่าน่าจะลองทำดู

พี่ๆ อาจารย์ทั้งหลายว่าไงบ้างครับ มีความคิดเห็นอย่างไรบ้าง รบกวนแชร์ความคิดเห็น หรือลองเสนอหัวข้อหยาบๆ เพื่อเป็นไอเดียบ้างก็ได้นะครับ

ผมมีความชอบด้านการท่องเที่ยวชายทะเลเป็นหลัก และอยากทำแผนพัฒนา, แนวทาง, กลยุทธ ชายฝั่งเหมือนกัน แต่นึกประเด็นไม่ออกเลยครับ

รบกวนด้วยนะครับ

ของคุณล่วงหน้าอย่างล้นหลามสำคัญไอเดียดีๆ ข้อเสนอแนะดีๆ ล่วงหน้าครับ

จากคุณ : Sold-ouT
เขียนเมื่อ : 13 มี.ค. 54 02:39:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com