Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่อง ประกาศนียบัตรวิชาภาษาอังกฤษเฉพาะอาชีพ ของ มสธ. ครับ.... ติดต่อทีมงาน

1. ถ้าเพิ่งจบม.6 แล้วจะสมัคร ประกาศนียบัตรวิชาภาษาอังกฤษเฉพาะอาชีพ แล้วเมื่อจบและได้ประกาศนียบัตรดังกล่าวแล้ว แล้วเอาประกาศนียบัตรฯไปสมัครงาน เขาจะรับไหมครับ โอกาสที่จะได้งานทำมากน้อยเพียงใดครับ

2. กลุ่มวิชาที่ผมสนใจคือกลุ่มวิชาภาษาอังกฤษเฉพาะอาชีพการท่องเที่ยว
อยากทราบว่าเมื่อได้ประกาศนียบัตรวิชาภาษาอังกฤษเฉพาะอาชีพ กลุ่มวิชาภาษาอังกฤษเฉพาะอาชีพการท่องเที่ยว แล้ว สามารถนำไปสมัครงานอะไรได้บ้างครับ

3. เพิ่งจบม.6 แล้วสมัครประกาศนียบัตรวิชาภาษาอังกฤษเฉพาะอาชีพกลุ่มวิชาภาษาอังกฤษเฉพาะอาชีพครู เมื่อได้ประกาศณียบัตรแล้วเป็นครูอังกฤษได้เลยหรอครับ หรือต้องไปสอบอะไรต่ออีกหรือเปล่า

4. กลุ่มวิชาภาษาอังกฤษเฉพาะอาชีพธุรกิจ
กลุ่มวิชาภาษาอังกฤษเฉพาะอาชีพการโรงแรม
กลุ่มวิชาภาษาอังกฤษเฉพาะอาชีพสำนักงาน
เมื่อได้ประกาศณียบัตรจากสามกลุ่มวิชาดังกล่าว ทำงานอะไรได้บ้างครับ

5.ประกาศนียบัตรกับเรียนปริญญาตรีศิลปศาสตร์เอกอังกฤษโดยตรง ตอนสมัครงานมันต่างกันมากไหมครับ หมายถึงว่าถ้าเราเรียนประกาศนียบัตรเราจะหางานยากกว่าปริญญาตรีมากไหมครับ

ขอบคุณทุก ๆ ท่านมาก ๆ นะครับ

จากคุณ : ss
เขียนเมื่อ : 17 มี.ค. 54 01:03:47 A:192.168.1.28 X:180.183.151.138 TicketID:267973

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com