Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การเรียนพละ-ศิลปะ ทำไมต้องกำหนดครับว่าเด็กจะต้องเรียนอะไรในคาบนั้น ทำไมไม่ปล่อยให้เด็กเล่นอย่างอิสระ ติดต่อทีมงาน

อย่างพละนี่ผมเรียนมัธยมมา 6 ปี ผมได้เกรดไม่เคยเกิน 2 (ม.ต้น 6 ตัว ม.ปลาย 3 ตัว ไม่นับสุขศึกษา)

ผมเคยได้ 4 แค่สองครั้งคือ พ203 กับ พ204 ที่เป็นกรีฑาลู่-ลาน

ส่วนศิลปะผมจะห่วยมากเรื่องดนตรี แต่ผมชอบวาดรูป

วิชาพละ-ศิลปะ มันไม่ควรจะกำหนดไม่ใช่เหรอครับ เพราะมันเป็นวิชาเกี่ยวกับ EQ และบุคลิกภาพ ซึ่งแต่ละคนถนัดแตกต่างกันออกไป

เอาละเวลาเริ่มคาบอาจจะให้วิ่งรอบสนามบอล 2 รอบ กระโดดตบ 20 ครั้ง

แล้วที่เหลือก็เล่นกีฬาตามอัธยาศัย

ส่วนศิลปะก็ควรจะเป็นตามอัธยาศัยเหมือนกัน โดยมีอาจารย์ศิลปะควบคุมดูและ (ไม่ใช่ว่าคาบศิลปะแล้วเด็กมาแอบทำการบ้านอันอื่นนะครับ)

จากคุณ : CuSO45H2O
เขียนเมื่อ : 24 มี.ค. 54 17:42:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com