Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ จากเด็กที่จบมานานแล้ว ] ใครก็ได้ช่วยสรุปทีว่าถ้าจะเข้าจุฬาฯปีการศึกษา 2555 ต้องทำยังไง ติดต่อทีมงาน

[ จากเด็กที่จบมานานแล้ว ] ใครก็ได้ช่วยสรุปทีว่าถ้าจะเข้าจุฬาฯปีการศึกษา 2555 ต้องทำยังไง

เข้าเรียนจุฬาฯปี 1 ในปีการศึกษา 2552 ครับ

มีแนวโน้มว่าอยากซิ่วเข้าจุฬาฯอีกทีในปีการศึกษา 2555

ช่วยแนะนำด้วยครับ จะลิสต์คำถามดังนี้ครับ

กระทู้นี้ไม่ต้องการความเห็นในเชิงว่าควรซิ่วหรือไม่นะครับ เพราะคิดว่าตัดสินใจดีมากแล้ว อีกทั้งการซิ่วครั้งนี้ก็ยังไม่ได้ฟันธงไปว่ายังไง เพราะความคิดคนเราเปลี่ยนไปได้ตลอดเวลาน่ะครับ แต่ตอนนี้คือคิดว่าถ้าติดในคณะที่ชอบก็คงเอาแน่นอน

เลยมีคำถามดังนี้ครับ

1. เด็กซิ่วสอบตรงของคณะศิลปกรรมฯ จุฬาฯได้ไหมครับ และผมจะดูรายละเอียดได้จากที่ไหน
2. เด็กซิ่วสอบตรงในระบบปรกติที่ในปัจจุบันหลายคณะมีให้สอบตรงได้ไหมครับ
3. สอบตรงคณะไหนต้องสอบอะไรบ้างครับและมีเกณฑ์การตัดสินโดยใช้คะแนนจากอะไรเท่าไรบ้าง หรือผมจะสามารถดูรายละเอียดในเรื่องนี้ได้จากที่ไหนครับ
4. เด็กซิ่วถ้าจะสอบแอดมิดชั่นกลางคณะไหนจะต้องสอบอะไรบ้างครับและมีเกณฑ์การตัดสินโดยใช้คะแนนจากอะไรเท่าไรบ้าง หรือผมสามารถดูรายละเอียดในเรื่องนี้ได้จากที่ไหนครับ
5. สมัครสอบได้ที่เว็บใด
6.  กำหนดการสอบตรงและแอดมิดชั่นทั้งหมดจะสามารถติดตามได้จากที่ใด
7. แนวข้อสอบเดี๋ยวนี้แตกต่างจากสมัยโอเนตเอเนตความถนัด หรือไม่ครับ พอดีเป็นเด็กแอดมิดชั่นรุ่นสุดท้ายก่อนเปลีย่นระบบอีกครั้งครับ

ขอบคุณมากครับ

ขอโทษนะครับที่ถามอะไรเมหือนคนไม่ได้ค้นคว้าเลย จริงๆค้นคว้าแล้วครับแต่อยากได้คำตอบที่ชัดเจนและชัวร์ไปเลยมากกว่าครับ ไม่อยากผิดพลาดอีก แอบขำตัวเองเล็กน้อย สมัยยังเป็นนร.ม.ปลาย รู้เรื่องพวกนี้เยอะมากไม่แพ้ใคร แต่ตอนนี้ความรู้เรื่องนี้กลับเป็นศูนย์เหมือนคนไม่เคยแอดฯ ระบบการเอนท์มันเปลี่ยนไปเร็วจนตามไม่ทันเลยครับ แล้วก็ดูยุ่งยากยั้วเยี้ยขึ้นทุกที พอจะกลับมาเอนท์ใหม่ถึงกับไปไม่ถูกครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : Keichun
เขียนเมื่อ : 26 มี.ค. 54 18:02:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com