Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามหน่อยค่ะ จะลงนิติศาสตร์ที่ไหนดี ติดต่อทีมงาน

คือจขกท.ปีนี้แอดมิชชั่นค่ะ เเล้วสนใจอยากลองลงคณะนิติศาสตร์ เเต่ว่าคะแนนตัวเองก็ไม่สูงมาก ประมาณว่าถ้าลงจุฬา ธรรมศาสตร์นี่ไม่ต้องลุ้นเลยหล่ะ 555+
เลยเลือกม.ที่คะแนนต่ำลงมาหน่อย ก็มี ของเกษตร กับ ขอนเเก่น เลือกลง 1 อันดับ เเต่ไม่รู้จะเลือกอันไหนดีค่ะ เห็นมาตอนนี้ของเกษตรก็เนฯรับรองเเล้ว เลยเลือกไม่ถูกกันไปใหญ่ อยากขอคำเเนะนำค่ะ ว่าควรจะเลือกของม.อะไรดี ส่วนตัวเเล้วคะแนนสูงกว่าม.ขอนเเก่นไม่มาก เเต่สูงกว่า ม.เกษตรเยอะมาก (คงเพราะเกษตรเพิ่งเปิดเลยไม่ค่อยดังเท่าไหร่) เเต่ก็ไม่รู้ว่าเกษตรเพิ่งเปิด เเล้วคณะของเกษตรก็ไม่ใช่นิติศาสตร์โดยตรง เป็นสาขานิติศาสตร์ ซึ่งอยู่ในคณะสังคมอีกที ไม่รู้มีผลอะไรมั้ย?? วานผู้รู้ช่วยเเนะนำทีค่ะ

เเต่ก็อย่างว่าคะแนนขึ้นลงไม่มีใครรู้ กลัวเลือกไม่ดีแล้วเสียอันด้บจัง...

เเก้อีกรอบค่ะพิมพ์ผิด -*-

แก้ไขเมื่อ 08 เม.ย. 54 02:41:21

แก้ไขเมื่อ 08 เม.ย. 54 02:36:05

จากคุณ : -miewberry-
เขียนเมื่อ : 8 เม.ย. 54 02:33:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com