Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>> พระอิสริยยศของพระชายา เจ้าฟ้าชายวิลเลียม ดยุคแห่งเคมบริดจ์ << ติดต่อทีมงาน

คือผมได้ลองศึกษาเกี่ยวกับพระบรมวงศานุวงศ์ของอังกฤษ ซึ่งก็ได้มีพระบรมวงศานุวงศ์ใหม่ 1 พระองค์คือ พระชายา เจ้าฟ้าชายวิลเลียม ดยุคแห่งเคมบริดจ์ เเล้วได้ลองศึกษาในวิกิพีเดียดูปรากฏพระอิสริยยศของพระชายา เจ้าฟ้าชายวิลเลียม ดยุคแห่งเคมบริดจ์ ดังนี้ครับ

[ภาษาไทย]สมเด็จเจ้าฟ้าหญิงวิลเลียม อาร์เธอร์ ฟิลิป ลูอิส ผู้ทรงเป็นดัชเชสแห่งเคมบริดจ์, เคาน์เทสแห่งสแตรตเฮิร์น, บาเรอนิสแห่งแคร์ริกเฟอร์กัส
[ภาษอังกฤษ] Her Royal Highness Princess William Arthur Philip Louis, Duchess of Cambridge, Countess of Strathearn, Baroness Carrickfergus

เเต่วันงานพระราชพิธีเสกสมรสของ เจ้าฟ้าชายวิลเลียม ดยุคแห่งเคมบริดจ์ กับ เคเธอริน ดัชเชสแห่งเคมบริดจ์ ผมได้ดูในช่อง NationChannel มีผู้เชี่ยวชาญด้านพระบรมวงศานุวงศ์อังกฤษมานั่งพูดเกี่ยวกับ เคเธอริน ดัชเชสแห่งเคมบริดจ์ ว่าเรียกพระองค์ว่า "เจ้าหญิง" ไม่ได้ อยากทราบครับว่าจะเรียก เคเธอรีน ดัชเชสแห่งเคมบริดจ์ ว่าอย่างไรดีครับ

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ค. 54 10:41:08

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ค. 54 08:53:51

จากคุณ : HOONOGTE
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 54 08:52:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com