Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาเรื่องเรียนต่อกฏหมายหน่อยครับกับการเตรียมตัวเป็น Law Firm ติดต่อทีมงาน

คือตอนนี้ตัดสินใจแล้วว่าจะสมัครเรียนนิติเกษตรภาคพิเศษ

อยากจบมาทำงาน Law Firm ไม่ทราบว่าผมต้องเตรียมตัวยังไงบ้างครับ

ได้ยินว่าที่ Law Firm เค้ารับแต่พวก มธ กับ ฬ สะส่วนใหญ่ซึ่งถ้าผมเรียน

เกษตรเค้าจะรับมัยครับ ส่วนใหญ่ไม่รับใช้มัยครับ?

ถ้าไม่รับแล้วเราไปต่อโทกฏหมายนอกแต่ก็ได้ยินมาอีก ถ้าไปจบนอกมา

เค้าดูแต่มหาลัยดังๆพวกเยลไรยังงี้ ซึ่งผมไม่ได้เก่งถึงขั้นนั้นงั้นคงไม่ต้อง

เรียนเกษตรภาคพิเศษหรอกครับ ถ้าไปจบนอกมหาลัยปานกลางเค้าจะพิจารณามัย?

อยากเรียนภาษาระหว่างเรียนมหาลัยแนะนำที่ไหนดีครับ ถ้าไม่สะดวก

โพสลงในนี้ Pm มาทีัครับ ?

ถ้าเป็น Law Firm ไม่ได้จริงๆผมคงต้องเบนชีวิตไปเรียนทางอื่นเฮ้ออนาคต

ไม่รู้จะทางไหน

จากคุณ : mama456
เขียนเมื่อ : 6 พ.ค. 54 18:26:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com