Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามแกรมม่าภาษาอังกฤษครับ verb to be + of ครับ ติดต่อทีมงาน

ผมเคยเจอรูปแบบที่เึ้ขียนแบบใช้ verb to be + of แล้วตามด้วย noun ซึ่งผมอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจว่ามันหมายถึงอย่างไรครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ตัวอย่างประโยคอย่างที่ผมอ่านไม่เข้าใจนะครับ

our design and manufacturing processes must be of the highest caliber and our supply chain, second to none.

be of the highest caliber นี้หมายถึงอะไรครับ แล้วทำไมเขียนอย่างนี้ ผมเคยเจอคล้ายๆ กัน แต่เป็น be of the excellence เหมือนกัน เลยงงๆ ว่ามันหมายความว่าอะไรครับ

ช่วยแนะำนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : TWoJciK
เขียนเมื่อ : 9 พ.ค. 54 23:00:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com