Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำหนังสืือTOEIC หน่อยครับ ตอนนี้ได้500 อยากได้700+ ติดต่อทีมงาน

คือผมไม่มีปัญหากับการฟัง หรืออ่านเลยครับ

คำศัพท์ก็พอทำได้

ไม่เคยอ่านหนังสือTOEIC เลย อาศัยว่าสนใจชอบดูหนังซาวแื็ทร็ค กับเปิดซัฟเป็น อังกฤษ

แต่พอมาเจอพาร์ทแกรมม่า เช็ค เออเร่อ

ผมใช้เซ้นเดาเอาทุกข้อเลยอะครับ

พอจะมีหนังสือTOEICใดบ้างไหมที่จะปูพื้นฐานด้านGRAMMAR ดีๆบ้าง

หรือท่านใดอยากจะแนะนำหนังสือ TOEIC ดีๆมีคุณภาพสักเล่มก็จะเป็นพระคุณอย่างสูง

อีกนิด แถวบ้านมีขาย TOEIC ที่มีรูปจานแม่ เล่มละ200 กว่าบาท ห่ออย่างดีกันเปิดอ่าน

อันนี้ดีไหมครับ

จากคุณ : Gin_tonic1989
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 54 22:03:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com