Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณเห็นด้วยไหมกับการแบ่งห้องเรียนตามเกรดเฉลี่ย (ช่วยแสดงความคิดเห็นกันเยอะๆนะคะ) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีชาวห้องสมุดทุกท่านค่ะเป็นครั้งแรงในการตั้งกระทู้ใน p a n t i p ผิดถูกอย่างไรเตือนกันได้แต่เบาๆนะคะ(แอบกลัวค่ะ)

สิ่งที่ จขกท เล่าเป็นเรื่องจริงของโรงเรียนมัธยมแห่งหนึ่งที่ต่างจังหวัดภาคกลางค่ะ โดยท่าน ผอ.ของโรงเรียนแห่งนี้ได้มีนโยบายใหม่ในการแบ่งห้องเรียนตามเกรดเฉลี่ยสะสมซึ่งจะเรียงลำดับจากเด็กที่ได้เกรดเฉลี่ยสูงสุดลงมาถึงต่ำสุด แล้วทำการแบ่งห้องเรียน เช่นลำดับที่ 1-50 อยู่ห้อง  1  อันดับที่ 51-100 อยู่ห้อง 2 ไล่ไปเรื่อยๆแบบนี้

จึงอยากทราบความคิดเห็นของแต่ละท่านจริงๆคะว่าเห็นด้วยไหมกับการแบ่งแบบนี้

- ถ้าไม่เห็นด้วยกับการแบ่งห้องเรียนตามเกรดเฉลี่ยแบบนี้เพราะอะไร มีข้อเสียอย่างไรบ้าง
- ถ้าเห็นด้วยเพราะอะไร มีข้อดีอย่างไร
และถ้าเราเห็นถึงข้อเสียมากกว่าข้อดีแล้วเราควรทำอย่างไรในฐานะที่เป็นผู้ปกครอง ควรไปคุยกับท่าน ผอ. หรือถ้าท่าน ผอ.ไม่ยอมรับฟังเราควรไปร้องเรียนกับใครหรือดำเนินการอย่างไรต่อไป

รบกวนช่วยแสดงความคิดเห็นกันเยอะๆนะคะ(ความคิดเห็นที่เป็นประโยคของทุกท่านจะช่วย จขกท ได้ไม่มากก็น้อยอย่างแน่นอนในการที่จะตัดใจทำอะไรบางอย่างกับเรื่องนี้)

ขอขอบคุณล่วงหน้ากับทุกๆความเห็นค่ะ

จากคุณ : กองกำลังแอบซุ่ม
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 54 19:52:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com