Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เด็กปีหนึ่งจะเปิดเทอมที่เอแบคแล้วแต่ความรู้สึกไม่อยากไปเรียนเลย..หนูว่าหนูไม่เหมาะกับที่นี้เลยค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีทุกๆท่านนะคะ คือตอนนี้หนูมีปัญหาเครียดอย่างนึงค่ะ ตอนนี้หนูเพิ่งเข้าเรียนที่เอแบค วันก่อนเพิ่งไปปฐมนิเทศมา ส่วนเมื่อวานก็เพิ่งไปจ่ายค่าเทอมและรับตารางเรียน
อารมณ์ของหนูตอนนี้คือ หนูไม่ค่อยอยากไปเรียนเท่ารัยเลยอ่ะคะ คือหนูเพิ่งเรียนซัมเมอร์ของที่นี้จบหนูรู้สึกแบบเอแบค ทำไมมันเครียด มันยากแบบนี้ ทุกอย่างดูกดดัน ค่าเทอมค่ากินก็แพง
มันทำให้หนูต้องพยายามเรียนเพื่อที่จะไม่ต้องตก ให้เรียนซ้ำ ตอนนี้ก็ซ้ำเบแมทอีกอ่ะคะ คือหนูยอมรับเลยว่าเป็นเด็กที่นิสัยเสียอย่างคือ หนูจบมาจากโรงเรียนเอกชนแห่งหนึ่ง
ซึ่งที่นี้ค่อนข้างจะฟรีดอมมาก พอหนูมาเจอการเรียนแบบเอแบคแล้วหนูไม่ค่อยชอบเท่ารัยเลย กิจกรรมก็ไม่ค่อยมี วันหยุดก็ไมค่อยหยุดเหมือนคนอื่น
หนูเคยลองขอแม่ว่าจะย้ายไปรังสิตได้มั๊ย แม่ก็ไม่ให้ ครอบครัวก็ไม่ให้ หนูจะทำยังงัยดีคะ ต้องทำใจยอมรับมันใช่มั๊ย 4ปีของหนู ..

ถ้าพี่ๆเพื่อนๆคนไหนมีความคิดเห็น หรือช่วยแนะนำหนูหน่อยนะคะ จะสอนหนูแรงๆหรือว่ากล่าวตักเตือนยังงัยก็ได้ ที่ทำให้หนูฮึดกว่านี้หน่อย ตอนนี้ท้อมากค่ะ อยากจะมีความสุขเหมือนตอน มัธยมมากๆๆๆ T^T

จากคุณ : เหนื่อยใจ
เขียนเมื่อ : 25 พ.ค. 54 15:03:39 A:125.24.2.186 X: TicketID:293075

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com