Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องเงินเดือนของนักแปลครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีเจ้าชายกำลังจะไปสัมภาษณ์งาน

เจ้าชายสมัครงาน ที่สำนักงานกฏหมายเอกชนแห่งหนึ่ง เป็นแบบ full time เกี่ยวกับสิทธิบัตรของยา

เค้าให้เจ้าชายแปลเอกสารยาจากภาษาอังกฤษเป็นภาษาไทย

เจ้าชายไม่รู้ว่า อัตราเงินเดือน อยู่ในช่วงไหน

เจ้าชายจบ ป.โท ครับ ไม่เคยมีประสบการณ์เกี่ยวกับทางด้านนี้มาก่อน

แต่เค้าส่งเอกสารทดสอบการแปลมาให้ เจ้าชายน่าจะแปลผ่าน เค้าเลยเรียกสัมภาษณ์อีกที

คือถ้าเค้าถามว่า เจ้าชายอยากได้เงินเดือนเท่าไหร่ เจ้าชายจะเรียกเท่าไหร่ดีถึงจะเหมาะสม กลัวว่าถ้าเรียกมากไป เค้าจะรับไม่ได้ หรือเรียกน้อยไปเจ้าชายก็ไม่พอกินกันพอดี เจ้าชายกะจะเรียก 30000 บาท เยอะไปหรือเปล่าครับ

และงานแบบนี้ เค้าจะมี โอทีให้ทำไหม พอดีอยากเก็บเงินเยอะๆอะครับ ไว้ผ่อนบ้าน ผ่อนรถ แบบว่า จนอะครับ ต้องขยันหน่อย

ขอบคุณครับ

จากคุณ : เจ้าชายมีมี่
เขียนเมื่อ : 26 พ.ค. 54 17:27:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com