Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือใหม่รับแปลเอกสาร ควรคิดค่าแปลเท่าไรดีครับ ติดต่อทีมงาน

ผมเป็นมือใหม่ ที่มีรุ่นพี่ท่านหนึ่งให้ความไว้วางใจช่วยแปลเนื้อหาในเว็บไซต์แห่งหนึ่งจากภาษาไทยเป็นภาษาอังกฤษครับ

แต่คราวนี้พี่เขาถามว่า จะคิดค่าจ้างเท่าไรดีจ๊ะ ผมกลับไม่รู้ว่าจะคิดเท่าไรดี เพราะไม่เคยจ้างเขาแปลเอกสารมาก่อนน่ะครับ

1. โดยทั่วไปแล้ว อันตราจ้างแปลเอกสารอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ (สำหรับการจ้างแปลเนื้อหาภาษาไทย เป็นภาษาอังกฤษ) สำหรบัมือใหม่ควรคิดเท่าไรดีครับ (เนื้อหาในเว็บไซต์นั้นไม่ยากมากมาย เนื้อหาทั่วๆ ไป ไม่ได้มีศัทพ์เทคนิคเฉพาะทาง)

2. การคำนวณค่าจ้างแปลในเว็ฐไซต์ เราจะคิดจากอะไรดีครับ เอามาพิมพ์ลงเวิร์ด แล้วนับตามจำนวนหน้า A4 แบบแปลเอกสารปกติเลยหรือเปล่าครับ?

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำดีๆ นะครับผม ..

จากคุณ : เด็กชายหัวหอม
เขียนเมื่อ : 31 พ.ค. 54 22:45:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com