Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เป็นครูมือใหม่ครับ ต้องการคำแนะนำเป็นอย่างมาก ติดต่อทีมงาน

คือ เรียนจบ คณะมนุษยศาสตร์ สาขา ภาษาอังกฤษธุรกิจครับ
ไม่ได้เรียนและไม่มีความรู้ทางด้านศึกษาศาสตร์หรือครุศาสตร์เลย ฝึกสอนก็ไม่เคยจะได้ฝึก

แต่เนื่องจากว่า โรงเรียนแห่งหนึ่งต้องการครูภาษาอังกฤษแบบเร่งด่วน เพราะคนเก่าเค้าจะย้ายครับ
ผมก็เลยลองไปสมัครดู ทาง ผอ. ก็รับครับ เพราะหาคนมาสอนแทนไม่ได้

ก็เลยอยากให้ทุก ๆ ท่าน ให้คำแนะนำในการเป็นครูมือใหม่ให้หน่อยครับ
รู้ตัวว่าต้องตื่นเต้นและประหม่าแน่ ๆ แผนการสอนก็เคยดูของแม่แค่ผ่าน ๆ
เทคนิคการสอนอะไรก็ไม่มีเลย

รบกวนแนะนำหน่อยครับ ว่าควรจะสอนยังไงดี ทำตัวยังไงดีครับ แนะนำแบบว่า ให้คนที่ไม่มีอะไรเลย
เริ่มจากศูนย์ได้มีเทคนิคพอที่จะแก้ปัญเฉพาะหน้าได้นิดหน่อยอะครับ
อ้อ.. ผมได้รับหน้าที่สอนภาษาอังกฤษทั้ง ม.ต้น และ ม.ปลายนะครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : TwinFOX
เขียนเมื่อ : 2 มิ.ย. 54 01:31:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com