Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"ชั้นไหนครับ" คือ ฝรั่งกำลังจะขึ้นลิฟต์ อะครับ จะถามว่า What floor ? หรือ Which floor ? ดีครับ ติดต่อทีมงาน

ตัวเองคิดว่า ต้อง which floor ? sure ป้าด เพราะมันมีตั้งหลายชั้น เลือกมาซักชั้นเถอะท่าน แต่ปรากฏว่า ฝรั่ง (จริงๆ แล้วเหตุการณ์นี้ เค้าถามผมมากกว่า เพราะผมเดินเข้าไปใน ลิฟต์ พี่ ฝรั่ง Scotish ยืนรออยู่) เค้าถามผมว่า "What floor ? " ผมก็แอบบไป แต่แอบบงงว่า ทำไมไม่ which floor ? คือผมไม่ได้เชื่อฝรั่งนะ แต่บังเอิญฝรั่ง Scotland บ้านเขาก็เป็น English-Speaking country นี่ครับ เลยงง ว่า what floor ? หรือ which floor ? จะได้เอาไปใช้ได้อย่างมั่นใจคราวนี้ ขอบคุณครับ :)

จากคุณ : Poll
เขียนเมื่อ : 5 มิ.ย. 54 08:55:22 A:58.64.80.37 X: TicketID:215564

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com