Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ภาษาอังกฤษแย่อยู่แล้ว ไปอ่านหนังสือ grammar ที่เป็น version eng อีกมันจะไปรอดหรอคะ ติดต่อทีมงาน

อยากได้หนังสือ grammar ดีๆ ไว้อ่านค่ะ เดินเลือกๆ ตามร้านหนังสือก็เยอะเกิน เลือกไม่ถูก เอาเล่มไหนดี
ลองมาค้นในคลังกระทู้เก่า ไปเจอกระทู้หนึ่งที่แนะนำหนังสือ grammar ที่เป็น version ภาษาอังกฤษเลย
http://topicstock.pantip.com/library/topicstock/K3378164/K3378164.html
เราก็เลยสงสัยค่ะ หนังสือประเภทที่ว่านี้ เหมาะสำหรับคนมีพื้นฐานภาษาอังกฤษระดับไหน
เหมาะสำหรับคนที่มีความรู้ป้อแป้แบบเรามั้ย เพราะคิดว่าภาษาก็แย่อยู่แล้ว มาอ่าน version อังกฤษล้วนๆ มันยิ่งจะไม่ดิ่งลงเหวไปกันใหญ่หรอคะ
ใครเคยอ่านหนังสือพวกนี้บ้างรบกวนแนะนำทีค่ะ อยากเก่งบ้างอะไรบ้าง แฮ่ๆ
ถามอีกนิดค่ะ เพิ่งค้นหนังสือเจอเล่มหนึ่ง (ซื้อตั้งแต่เรียน ม. 2 ปี 44 เพิ่งได้เปิดอ่าน)
ชื่อ Advanced English grammar for high learner ของคุณสำราญ คำยิ่ง ค่ะ
เล่มนี้โอเคป่าวคะ  หรือมีเล่มไหนที่ดีๆ แนะนำได้เลยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : *~ดอกเดซี่สีชมพู~*
เขียนเมื่อ : 5 มิ.ย. 54 23:26:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com