Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วย comment หน่อยครับ{แตกประเด็นจาก K10627459} ติดต่อทีมงาน

สืบจากกระทู้เก่านะครับ

เข้าใจว่า
วันนี้มี มหาวิทยาลัยแรกเรียกมาให้ไปทำงาน ให้เงินเดือน 2 หมื่นนะครับ สอนสัปดาห์ละ 15 ชม
โดยที่ไม่สามารถให้คำมั่นสัญญาได้ว่าจะมีให้สอนเพิ่มเติมแบบว่า เป็นรายได้เพิ่มจากเงินเดือนหรือไม่ เพราะโดยสภาพแล้วนักศึกษาที่นี่ก็ยังมีจำนวนไม่มากนัก จัดเป็น ม เอกชนราวๆ เกรด  B ไม่สามารถเทียบกับพวก ม กรุงเทพ ม รังสิต

ผมอยากเป็นอาจารย์และตั้งใจว่าจะเรียน ป เอกในประเทศ แต่ตอนนี้กลัวจะใส้แห้งนะครับ คือ ปัจจุบันก็ใช่ว่าเงินเดือนจะเยอะแยะอะไร ก็ 3 หมื่นนิดๆ
อายุก็จะ เลข 4 แล้ว แต่ถ้า 2 หมื่น หักโน่นนี่ เหลือ net คงจะลำบากแน่ๆ เพราะติดผ่อนบ้านด้วย เดือนละ 10000.

ผมรู้ว่าสุดท้ายผมต้องเลือกตัดสินใจเอง แต่ อยากฟังความเห็นของสมาชิกดูว่ายังไงกันบ้างครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : At Your Service
เขียนเมื่อ : 7 มิ.ย. 54 14:37:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com