Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สถาบันภาษาที่จุฬาฯ สอนดีไหมคะ ติดต่อทีมงาน

สนใจจะสมัครเรียนคอร์สแกรมม่า 1 ที่สถาบันภาษาของจุฬาฯ น่ะค่ะ ส่วนตัวพื้นฐาน (แบบไม่เข้าข้างตัวเอง ^^) พอใช้ได้ค่ะ เห็นในหลักสูตรเค้าสอนเรื่อง Tenses ก้อเลยสนใจ เพราะพวก Tenses ที่ไม่ได้ใช้บ่อยๆ เช่น past perfect con หรือ future con หรือ future perfect con จะใช้ไม่คล่องเลยค่ะ และเวลาอ่านนวนิยายภาษาอังกฤษก็จะขัดแย้งตัวเองในใจว่า เอ๊ะทำไมใช้ Tense นี้ล่ะ ทำไมไม่ใช้ Tense นั้น ก็เลยต้องการแนวทางชี้แนะน่ะค่ะ เพื่อจะได้ใช้ Tenses ได้ปึ๊กๆ ขอถามดังนี้ค่ะ
สำหรับคอร์สแกรมม่า 1
1. เค้าสอนตั้งแต่พื้นฐานจริงๆ เลยหรือเปล่าคะ หรือว่าสอนสำหรับคนมีพื้นฐานบ้างอยู่แล้ว
2. เค้ามีสอบวัดระดับก่อนหรือเปล่าคะ
3. เนื้อหาเค้าเน้นเรื่องอะไรบ้างคะ แล้วมีการบ้านให้ทำหรือเปล่า และหลังจากเรียนจบทราบเลยไหมคะว่าตัวเองเก่งแกรมม่าระดับที่น่าพอใจ (ถ้ากลับบ้านทบทวนที่เรียนมาตลอด)
4. เค้าสอนแบบท่องจำหรือเปล่าคะ หรือว่าเน้นสอนแบบเข้าใจ เป็นความเข้าใจที่ติดตัวไปตลอด
5. อาจารย์ที่สอนมาจากคณะอักษรศาสตร์หรือเปล่าคะ ห้องเรียนมีนักเรียนประมาณกี่คนคะ
ขอบคุณค่ะ เพื่อนๆ มีอะไรแนะนำเพิ่ม ยินดีค่ะ คนที่เรียนคอร์สอื่นเข้ามาตอบก้อยินดีมากๆ ค่ะ ^^ จะได้แชร์กัน ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

จากคุณ : ไอติมของฉันกับความหวานของเธอ
เขียนเมื่อ : 7 มิ.ย. 54 22:10:53 A:124.120.71.237 X: TicketID:224618

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com