Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วุฒการศึกษา กับสิทธิในการออกเสียง ติดต่อทีมงาน

ไม่การเมืองนะครับ
1.ต่ำกว่าป.ตรี ออกเสียงเลือกตั้งได้1เสียง
2.ป.ตรี ออกเสียงเลือกตั้งได้2เสียง
3.สูงกว่าป.ตรี(ป.โทขึ้นไป)ออกเสียงเลือกตั้งได้3เสียง
 เหตุผลส่วนตัวนะครับ คือ คนมีการศึกษาน่าจะโดนหลอกจากนักการเมืองได้ยากกว่า ไม่ได้หมายความว่า คนที่เรียนมาน้อยจะโง่นะครับ แต่บางครั้งไม่ได้เข้าถึงสื่อความรู้ หรือสิ่งต่างๆที่ทันสมัยได้ ซึ่งอาจจะมีเปอร์เซนต์ถูกหลอกได้ง่ายกว่า และเมื่อถูกหลอกได้ง่าย คนที่มีการศึกษามาน้อย ดันมีจำนวนมากกว่าครึ่งของประเทศ วัฏจักรบ้านเมือง ก็น่าจะเป็นอยู่เช่นนี้ต่อไป
   ปล.ผมรักประเทศนี้ครับ(ไทยแลนด์)

จากคุณ : แสงส่องถึง
เขียนเมื่อ : 8 มิ.ย. 54 11:34:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com