Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การสอนพิเศษของคุณครั้งแรกเป็นอย่างไร? ติดต่อทีมงาน

ผมกำลังเรียนโทอยู่และอยากจะหารายได้พิเศษ ไม่อยากพึ่งพ่อแม่มากครับ เพราะว่าโตแล้ว ควรจะมีรายได้เข้ามาบ้าง เป็นการแบ่งเบาภาระของพวกท่านครับ

แต่ว่าผมพูดไม่เก่ง ไม่เคยมีประสบการณ์สอนเลย และไม่ค่อยมีความมั่นใจว่าจะทำให้นักเรียนเรียนรู้เรื่องได้ คือจะชอบลิ้นรัวและคิดมากจนพูดไม่รู้เรื่อง เวลาพูดต่อหน้าคนอื่น เพราะกลัวคนอื่นฟังไม่รู้เรื่องก็เลยจะคิดหาคำที่ทำให้ฟังรู้เรื่อง แต่ทำให้กลายเป็นว่ายิ่งไม่รู้เรื่องเข้าไปใหญ่ เหอะๆ

แต่ผมมีความมั่นใจในความรู้ภาษาอังกฤษของผมนะครับ

ก็เลยอยากจะถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในห้องสมุดว่า
การสอนพิเศษของคุณครั้งแรกเป็นอย่างไร
สอนเด็กชั้นไหน
สอนตามสถาบันหรือเปิดสอนเอง
แล้วกระทบกับชีวิตการงานมากน้อยแค่ไหนครับ

ถือว่ามา share ประสบการณ์ละกันนะครับ :)

จากคุณ : ChaLunTa
เขียนเมื่อ : 13 มิ.ย. 54 07:50:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com