Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอชื่นชมและขอบคุณพี่พนักงานSE-edbook ด้วยใจจริงค่ะ ติดต่อทีมงาน

เรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อวันอาทิตย์ที่แล้วหลังจากกลับมาจากโบศถ์ช่วงเที่ยงได้ไปที่se-edbook   สาขา ตึกคอมโฆษะ ที่ขอนแก่น ตั้งใจว่าจะไปซื้อหนังสือมาอ่านเพื่อเตรียมตัวสอบรับตรงกับgat-pat เข้าไปก็มีพี่พนักงานคนหนึ่งพูดต้อนรับ (ปกติไม่เคยพูด....)  เราก็เลยเออแปลกแหะ  พอเดินไปเลือกหนังสือหยิบมาได้3เล่ม มีพี่ผู้ชายคนนึงวิ่งเอาตะกร้ามาให้แล้วบอกว่าใช้ตะกร้าดีกว่านะครับน้อง    เราก็เลยค่ะ พี่เค้าเลยถามต่ออีกว่าจะเอาหนังสืออะไรอีกมั้ย เรา ก็มีอีกเยอะแยะเลยค่ะ พี่เค้าเลยบอกว่างั้นพี่ชวยถือตะกร้าตามหล่ะกันเพราะพี่เค้าบอกว่า เรายิ่งตัวเล็กกระเป๋าก็ใหญ่คงไม่ไหวเลยช่วย เราก็ขอบคุณค่ะ  วันนั้นเลยหมดเงินไป 1600 นิดๆ

พอมาวันนี้ไปอีกสาขาเดิม เดินเลือกหนังสือเต็มตะกร้ากะลังจะไปทางโซนหนังสือคอมพี่เค้าเห็นเค้าเลยเดินมาช่วยถือบอกว่า เอามาวางไว้ตรงนี้ก่อนนะแล้วจะเอาอะไรเพิ่มอีกมั้ยครับ เราก็ค่ะพี่เค้าเลยหยิบตะกร้าให้อีกใบเลยได้มาเพิ่มอีก2เล่ม พอไปจ่ายตังค์ก็ยื่นบัตรสมาชิกให้ พี่ที่เหมือนทอมเลยถามว่าน้องได้มือถือใช้gsm อยู่มั้ย เราก้ไม่ค่ะ พี่เค้าเลยบอกว่างั้นไม่เป็นไรพี่จะเอาเบอร์พี่ลดให้ พี่เค้าเลยวิ่งไปหยิบมือถือมา ทำให้เราได้ส่วนลดเยอะมากกก  เบ็ดเสร็จวันนี้อีก2600 นิดๆ นอกจากนั้นมีหนังสือที่มีราคาไม่ถึง100 บาทอีก 2เล่ม พี่เค้าก็ห่อปกให้อีกฟรีๆ      พอจะกลับก็มีพี่ผู้ชายบอกว่าเดี๋ยวพี่เอาไปส่งที่รถที่กว่า พี่เค้าก็ถือตามมาด้วยถุงหนังสือใบใหญ่อีก 3ถุง   ก่อนกลับเลยยกไหว้ขอบคุณพี่เค้า ขอบคุณนะค่ะ

สุดท้ายนี้อยากบอกพี่ๆทั้ง3คนว่า ขอบคุณมากๆนะค่ะพี่ๆ  เดี๋ยวหนูจะไปอุดหนุน บ่อยๆนะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ค. 54 19:42:45

จากคุณ : filmvip
เขียนเมื่อ : 2 ก.ค. 54 19:21:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com