Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ควรที่จะหาที่เรียนภาษา หรือ ทำแบบฝึก:-)ดด้วยตนเองดีครับ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้กำลังศึกษา BBA ชั้นปีที่ 4 อยู่ครับและกำลังเตรียมตัวเพื่อที่จะไปศึกษาต่อประเทศ อเมริกา ด้าน Logistic ครับ โดยส่วนใหญ่สถาบันการสอน TOEFL จะเป็นการสอนเทคนิคตะลุยข้อสอบและต้องมีพื้นฐานที่แน่นแล้ว

ปัจจัยที่ผมยังลังเล

1. ความรู้สึกของผมคิดว่ายังไม่เน้นพอที่จะเรียน หลักสูตรข้อสอบ TOEFL
2. อยากทราบวิธีการเตรียมตัวว่าควรหาคอร์สปรับพื้นฐานจนแน่น แล้ว ไปเรียนแนวข้อสอบ TOEFL หรือ หาแบบฝึกหัดมาทำเองคับ
3. คนรู้จักส่วนใหญ่มักจะแนะนำให้หาแบบฝึกหัดมาทำ
4. ผมเรียนอยู่ชลบุรีคับและโดยปกติอยู่ กทม. วันเสาร์-อาทิตย์ครับ

ปล. ใครมีประสบการณ์เตรียมตัวยังไงช่วยบอกหน่อยนะคับ ซีเรียสมาก

จากคุณ : bongbank01
เขียนเมื่อ : 8 ก.ค. 54 03:37:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com