Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประโยคเหล่านี้ภาษาจีนพูดว่างัยครับ...วอนผู้รู้โปรดชี้แนะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนสอบถามประโยคภาษาจีนที่จำเป็นต้องใช้ในการซื้อ - ขายหน่อยครับ
ถ้าเป็นตัวพิมพ์ภาษาจีนได้ก็จะขอบคุณมากครับ จะได้ copy ให้คนจีนอ่านได้เลย กันเหนียวเผื่อว่าผมจะสื่อสารผิด แล้วทำให้เจ้าของภาษาไม่เข้าใจ ประโยคที่ผมจะสอบถามมีต่อไปนี้ครับ...

1. สินค้าในร้านคุณถูกใจผมมากเลย
2. ราคาขายส่งเท่าไหร่?
3. ถ้าซื้อเยอะ ลดราคาอีกได้มั้ย?
4. แล้วฉันจะสั่งของจากคุณเร็วๆ นี้
5. ขอเลขที่บัญชีธนาคารที่จะให้โอนเงินด้วยครับ
6. ถ้าชิ้นนี้ไม่มี งั้นผมขอเปลี่ยนเป็น.......แทนแล้วกันครับ
7. โอนเงินให้แล้ว วันที่ 14 เวลา 09.45 น.
8. คุณจะส่งของให้ผมวันไหน?
9. ผมยังไม่ได้รับของเลย ทำไมถึงส่งล่าช้า มีปัญหาอะไรรึเปล่า?
10. ขอชื่อบริษัทขนส่ง และเลขที่พัสดุ เพื่อให้ผมตรวจเช็คด้วยครับ

ขอบคุณผู้รู้ทุกท่านที่เข้ามาช่วยให้ความกระจ่างนะครับ...ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ^^

จากคุณ : แทนคุณ
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 54 12:33:03 A:203.185.148.134 X: TicketID:323965

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com