Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรียนต่อ ป.โท ความ "ใกล้บ้าน สะดวก" สำคัญไฉน ครับ ติดต่อทีมงาน

จากที่ได้ศึกษาข้อมูลมาบางส่วน เลยอยากมาลองปรึกษากันในพันทิบ ครับว่า

ประเด็น ๑
มีคนแนะนำกันว่า เรียนที่ไหน ที่ใกล้บ้าน เพราะเดินทางสะดวก เป็นเพราะผมพักอยู่แล้ว ลาดกระบัง กิ่งแก้ว อะไรประมาณนี้ ที่ทำงานก็อยู่โซนนี้ ก็เลยอยากทราบว่าควรเรียนแถวๆ นี้ไหมครับ

ประเด็น ๒
ม. ใกล้ที่สุด ที่ผมมองเห็นก็น่าจะเป็นม.ลาดกระบังนครับ ผมอยากเรียน MBA แต่ผมไม่แน่ใจว่าที่นี่เค้ามีชื่อเสียงด้านนี้ไหม เพราะทุกคนจะเห็นว่าลาดกระบังจะเด่ินดังในเรื่องของ วิศวะ ซะเป็นส่วนใหญ่

ไม่ได้เจตนาว่าที่ไหนดังไม่ดังนะครัีบ เพราะเค้าก็แนะนำกันเสียว่า ม.ที่เรียนไปก็มีส่วนในการ reference งานในอนาคตเช่นเดียวกัน ผมก็เลย concern ด้านนี้นะครับ

ประเด็น ๓
ใครกำลังเรียนอยู่ ตอนนี้บ้างครับ สำหรับคนที่เรียนด้วย ทำงานด้วย ผมอยากทราบว่าเหนือยกันไหมครับ เป็นกำลังใจนะครับ สอง ปี ไม่นาน หรือนานก็ไม่รู้สำหรับคนที่ำกำลังเรียน แล้วเรียนกันหลังเลิกงานหรือว่าเรียนหลังเลิกงานครับ และแนะนำอย่างไรครับ

ผมยังไม่มีครอบครัวครับ จึงไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องการให้เวลาครอบครัว สำหรับเสาร์ อาทิตย์ เลยอยากทราบว่า แบบไหน ที่ค่อนข้างคล่องตัวกว่ากันนะครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : walkerman
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 54 13:09:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com