Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"2วันแรก" ใช้ "first two days" หรือ "two days first" ครับ? ติดต่อทีมงาน

ถ้าผมจะบอกว่าไปเที่ยวมา 5วัน สองวันแรกไปปีนเขาอะไรแบบนี้อ่ะครับ
(สมมุติอ่ะนะ อาจจะเป็นสองอันแรก สี่ที่แรก เก้าคนแรก ฯลฯ)
เราสามารถใช้คำว่าอะไรได้ครับ "first two days" หรือ "two days first"?

หรือต้องใช้คำไหนที่พอจะพูดถึงแนวๆ "สองวันแรก" อะไรยังงี้ได้มั่งอ่ะครับ?

จากคุณ : เด็กส่งแก๊ส
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 54 04:46:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com