Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ในวิกิบอกว่า "ฉาน"(ในรัฐฉาน) เพี้ยนมาจากคำว่า "สยาม" เชื้อถือได้มากแค่ไหนคะ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้กำลังติดละคร "รอยไหม" ก็เลยค้นคว้าเรื่องชาวไทเผ่าต่างๆ ก็อาศัยวิกิพีเดียวนี่แหละค่ะ เพราะค้นหาง่ายดี (เราอยู่วัยทำงานแล้ว ก็ไม่มีเวลาเข้าห้องสมุดแล้วน่ะนะคะ ว่างงานก็นั่งเล่นเน็ตค้นหาเรื่องพวกนี้แหละค่ะ) แต่อันไหนที่ไม่แน่ใจก็ดูหลายๆเวปประกอบกัน แต่ถ้าเป็นที่ทำงานเขาก็จะบล็อกเวปอื่นๆที่ดูแปลกๆไว้ แต่อย่างวิกิฯเขาไม่ได้บล็อกก็ค้นง่าย

ทีนี้ตามหัวกระทู้เลยค่ะว่าเจอมาว่าอย่างนี้ เป็นไปได้มากน้อยแค่ไหนคะ

ขอบคุณค่ะ

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%90%E0%B8%89%E0%B8%B2%E0%B8%99

***แก้ไขหัวข้อ "เชื่อถือ"

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ย. 54 20:05:02

จากคุณ : นางพญามารเมฆไฟ
เขียนเมื่อ : 15 ก.ย. 54 19:29:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com