Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยได้เกียรตินิยมบ้าง ติดต่อทีมงาน

แค่อยากจะถามว่า เหนื่อยมากมั้ยค่ะกว่าจะประสบความสำเร็จนี้ กว่าจะได้มาดั่งใจ

พอดีตอนนี้กำลังเรียนอยู่ระดับมหาวิทยาลัยค่ะ รู้สึกเหนื่อยและท้อ ^^'

ต้องการกำลังใจ หรือเคล็ดลับแรงผลักดันดีๆจากผู้ที่มีประสบการณ์ค่ะ

ยังไงแนะนำกันด้วยนะคะ ว่าจะทำอย่างไรจึงจะเรียนหนักๆอ่านหนังสือหนักๆแต่ผ่านมันไปได้อย่างฉลุย (ช่วงนี้ใกล้สอบค่ะ หนักเลย T'T)

ปล.กระทู้นี้ไม่ได้ต้องการสื่อว่าการได้เกียรตินิยมคือสิ่งที่ดีที่สุดหรือมองไม่ดีกับคนที่ไม่ได้นะคะ
แค่อยากจะขอแรงผลักดันเล็กๆให้ตัวเองเดินต่อไปได้ ส่วนที่พูดถึงเกียรตินิยมนั้น
เพราะเป็นเป้าหมายที่หวังจะทำให้สำเร็จเท่านั้นค่ะ

จากคุณ : nori
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 54 06:42:01 A:124.121.39.77 X: TicketID:326894

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com