Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จำนวนผลงานตีพิมพ์ ของมหาวิทยาลัยไทย 2009 - 2010 ติดต่อทีมงาน

ผมได้สืบค้นจำนวนผลงานตีพิมพ์ของมหาวิทยาลัยไทยบนฐานข้อมูล SCOPUS และ ISI ในช่วงปี 2009 และ 2010 ครับ คิดว่าน่าสนใจครับ จึงนำมาให้ดูกันครับ

ปล. 1 ตัวเลขในตารางขึ้นอยู่กับ keyword ที่ใช้ หากต่างกันอาจทำให้ตัวเลขที่ได้ต่างกันเล็กน้อย แต่ไม่มากเท่าไหร่ครับ สามารถดูเป็นแนวทางได้ วันที่สืบค้น 5/12/2011 ครับ (ทั้งสองฐานข้อมูล)

ปล. 2 จำนวนอาจารย์ได้จาก สารสนเทศอุดมศึกษา สกอ. ในปี 2009 และ 2010 ปัจจุบันเผยแพร่ผ่านทาง www.thaiuniversity.net (ผมทำข้อมูลไว้นานแล้วครับ ปัจจุบันอาจเปลี่ยนแปลงเล็กน้อย)

ขอความกรุณาอย่าโพสความเห็นที่เป็นการดูถูกสถาบันอื่นนะครับ มหาวิทยาลัยไทยเหมือนกัน เคารพกันและกันครับ

แก้ไขเมื่อ 06 ธ.ค. 54 02:22:10

จากคุณ : [-_-]][][][]
เขียนเมื่อ : 6 ธ.ค. 54 02:18:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com