Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแปลอังกฤษหนอยครับ : ) ติดต่อทีมงาน

งานอังกฤษสนทนา A B C
งานวิชาธุรกิจประยุกต์นะครับ
ที่นี้แปลเสร็จแล้ว กลัวแกรมม่าไม่ถูก ช่วยแก้ให้ทีครับ

A : โทรหา B
A : แม่ อยากได้รถมากเลย ไม่ไหวแล้ว เดินทางเหนื่อยเหลือเกิน
B :  หรอๆ อยากได้รถอะไร ยี่ห้ออะไรละ ไปดูมาหรือยัง
A : ก็มีดูๆไว้แล้ว BMW กับ BENZ เดี๋ยววันนี้จะไปดูในโชว์รูม
B : เออๆ ได้เรืองอะไรยังไง ก้บอกแล้วกัน

A ไปดูรถ Bmw showroom
D : good afternoon มีอะไรให้ช่วยมั้ยคะ
A : ตอนนี้มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ
D : ตอนนี้แนะนำ serie7 นะคะ เพราะว่า..... (ข้อมูลการใช้งาน)
A : อ่อๆครับ ขอบคุณครับ ขอเวลาตัดสินใจก่อน

A ไปดูรถที่ Benz Showroom
E : good afternoon ดูๆรถรุ่นไหนอยู่หรอคะ
A : ตอนนี้มีรุ่นไหนแนะบ้างครับ
E : แนะนำ S Class .....(ข้อมุลการใช้งาน)
A : โอเค ขอบคุณครับ ขอเวลาตัดสินใจหนอยครับ

A โทรหา C
C : ว่าไง A มีไร
A : ออ เราอยากซื้อรถ ตอนนี้ดู BMW Serei7 กับ BENZ S Class ไว้ คิดว่าไงมั่ง
C : ก็ดีนะ เพราะว่า .....(ข้อมูล)
A : โอเค ขอบใจนะ

A โทรหา B
B : ว่าไง ตัดสินใจได้ยังลูก
A : อืม ไปดูมาแล้ว BMW Serie7 ก็น่าสนดีนะ
    ดูทันสมัยดี สวยดี
B : ราคาเท่าไร เดียวแม่โอนไปให้  
A : (บอกราคา)
B : โอเค จ๊ะ
A : ขอบคุณครับแม่

A (ไปโชว์รูม BMW)
D : สวัสดีคะ ตัดสินใจได้ยังคะ
A : ตัดสินใจได้แล้ว อยากได้ Serie7 สีดำ ไม่ทราบตอนนี้มีของมั้ยครับ
D : มีคะ รับไปเลยมั้ยคะ
A : ครับ (จ่ายเงิน ทำเรือง)
D : (ให้กุญแจรถ)

BMW โทรมาถามปัญหาหลังการใช้งาน A
A : ฮัลโหล
D : รถเป้นยังไงบ้างคะ มีปัญหาอะไรบ้างเอ่ย
A : รถโอเคมากเลย ไม่มีปัญหาอะไร Happyกับการใช้งานมากๆ
D : โอเคคะ ขอบคุณนะคะ
A : ครับๆ ขอบคุณครับ

จากคุณ : หนูเป็นเกย์ค่ะ
เขียนเมื่อ : 25 ธ.ค. 54 09:27:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com