Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครจบโทสอบใบบ้างมั้ยคะ ถ้าเราคิดจะต่อโทอีกใบจะเสียเวลามั้ย ติดต่อทีมงาน

**แก้ไขหัวกระทู้ ปริญญาโท สอง ใบค่ะ***

เราอายุ 30 แล้ว จบวิศวกรรมเคมี ป.ตรี และป.โท ด้านปิโตรเลียม
ทำงานมาได้ 3-4 ปี และแน่ใจว่า ลักษณะงานไม่ตรงกับนิสัยตัวเองแน่นอน
เพราะไม่ชอบงานที่ต้องตัดสินใจรวดเร็ว ทำงานแข่งกับเวลา และต้องติดต่อคนจำนวนมาก

เลยมีความคิดว่าจะลาออก มาเตรียมตัวเพื่อต่อโทอีกใบในสาขาอื่น
ตอนนี้ที่คิดไว้คือด้านภาษาอังกฤษ เพราะชอบภาษา แต่ก็ยังไม่แน่ใจในหลายๆ เรื่อง เช่น จบมาจะหางานทำได้มั้ย เพราะกว่าจะจบก็เลย 30 แถมไม่มีประสบการณ์ด้วย หรือ จะไหวหรือเปล่า เพราะไม่ได้เรียนมาโดยตรงแบบคนอื่น

คำถามข้อแรกนี่ล่ะค่ะ ที่ยังทำให้ลังเลอยู่ ส่วนคำถามข้อสองค่อนข้างมั่นใจว่าไหวค่ะ ภาษาอังกฤษเราไม่ได้จัดว่าย่ำแย่ เพียงแต่คงต้องมีเวลาเตรียมตัวเพื่อสอบเข้า

เราไม่รู้จะไปปรึกษาใคร เลยอยากจะขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ ในห้องนี้หน่อยค่ะ
ว่าความคิดเรามันดูฝันเฟื่องไปมั้ย และมีใครเคยทำประมาณเดียวกันนี้มาก่อนมั้ยคะ อยากขอความเห็นค่ะ ขอบคุณนะคะ

แก้ไขเมื่อ 05 ม.ค. 55 22:16:40

จากคุณ : the_zenith
เขียนเมื่อ : 5 ม.ค. 55 22:15:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com