Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเพื่อน ๆ ทุกคน เกี่ยวกับ "ม.ราม" ค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ตอนนี้นู๋เรียน โรงเรียนเอกชน ระดับชั้น ปวส. อยู่ค่ะ เริ่มเบื่อกับการต้องไปนั่งเรียนในห้องเนื่องจากว่า อาจารย์ที่สอนเนี่ยน้อยคนมากค่ะที่จะยัดเนื้อหาแบบเต็มไม้เต็มมือ (นู๋เรียนภาควันอาทิตย์ วันอาทิตย์วันเดียวอ่ะค่ะ) วันธรรมดานู๋ทำงานค่ะ วันอาทิตย์เราอยากไปเรียนให้เต็มที่ แต่ปรากฏว่าไม่ได้อะไรเท่าไร
... ตอนนี้อยากเรียน รามค่ะ เอกอังกฤษ (ภาษาอังกฤษไม่ได้เรื่อง แต่อยากเรียนค่ะ) มีหลายสาเหตุค่ะที่อยากจะเรียนราม ที่อยากเรียนเพราะ เราไม่ต้องเข้าเรียนทุกครั้งเสมอไป ค่าใช้จ่ายในการเรียนค่อนข้างถูก แต่คนรอบข้าง comment มาต่าง ๆ นานา ทั้งดีและไม่ดีค่ะ บ้างก็บอกว่า จบรามอ่ะ สมัครงานที่ไหนเค้าก็ไม่รับ บ้างก็บอกว่าจบรามมาค่ะ ถ้าได้เกรดดี ๆ นี่คนเค้าอยากรับเข้าทำงานเลย เพราะรามเนี่ยเป็นมหาวิทยาลัยที่ประมาณว่า เราต้องศึกษาเอง อ่านเอง แล้วก็ไปสอบ ถ้าไม่ขยัน ไม่อดทน ก็ไมสามารถจบได้ ฉะนั้นคนจบรามมานี่คือเก่งมาก
... ตัวนู๋ก็เลยงงค่ะ ต่างคนต่างมุมมองมากมายอ่ะค่ะ เลยไม่รู้ว่ายังไง เลยอยากจะถามพี่ ๆ เพื่อน ๆ ในห้องนี้อะค่ะว่า มีความคิดเห็นกันแบบไหนบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : Rukyims
เขียนเมื่อ : 6 ม.ค. 55 11:37:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com