Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ว่าด้วยการคิดว่า "ถ้า..." ติดต่อทีมงาน

เพื่อนๆเคยคิดกันบ้างมั้ยครับ ว่าเหตุการณ์บางอย่างเป็นเหมือนจุดหักเหของชีวิตเรา ถ้าไม่มีเหตุการณ์นั้นเกิดขึ้น ชีวิตเราอาจพลิกผันไปเป็นอีกแบบนึงเลยก็ได้ เช่น มีอยู่วันนึงผมกำลังจะกลับบ้านตอนบ่ายสามครึ่ง แต่พอดีหัวหน้าไม่สบาย ผมเลยต้องไปร่วมกิจกรรมขององค์กรแทนหัวหน้าตอนเย็น แล้วผมก็ไปเจอคนๆนึงในงาน เค้าแนะนำให้ผมไปเรียนต่อ จากนั้น ชีวิตผมก็เปลียนไป
เหตุการณ์อย่างนี้เคยเจอกันบ้างมั้ย แล้วมีคำอธิบายทางวิชาการหรือเปล่า แล้วถ้าอยากรู้ว่าถ้าเหตุการณ์นั้นไม่เกิดขึ้นชีวิตเราจะเป็นยังไง จะรู้ได้หรือไม่ครับ

จากคุณ : แจ็ค
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 55 06:28:47 A:125.24.201.13 X: TicketID:313587

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com